![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te2/1/16/270d.png)
![🎤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวจิราภรณ์ คำบาง ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 19 จังหวัดสุราษฎร์ธานี นางเลขา จันทร์เจริญ ผู้อำนวยการ กลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ ดำเนินการประชุมชี้แจงการจัดกิจกรรมสหกรณ์ในสถานศึกษา พร้อมให้คำแนะนำ แนวทางการเตรียมความพร้อมการเข้าประกวดโรงเรียนการจัดการเรียนรู้วิชาสหกรณ์ ประจำปีพ.ศ.2567 ของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้กับคุณครูผู้รับผิดชอบวิชาสหกรณ์ ของโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน จังหวัดสุราษฎร์ธานี จำนวน4 โรงเรียน ได้แก่
โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเทคนิคมีนบุรีอนุสรณ์ 1 ,โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านยางโพรง , โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านคลองวาย ,โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านกอเตย
![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te2/1/16/270d.png)
![👫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t38/1/16/1f46b.png)
ในการประชุมได้รับเกียรติจาก นายณรงค์ ยี่หว่า ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 20 เข้าร่วมประชุมเพื่อให้ข้อมูลและแนวทางการจัดทำเอกสารและใบสมัครการประกวดโรงเรียนการจัดการเรียนรู้วิชาสหกรณ์ในครั้งนี้ด้วย ณ ห้องประชุมศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 19 จังหวัดสุราษฎร์ธานี